A zamanin yau, tare da ci gaban tattalin arziki da buƙatun mutane na sufuri, kowace birni tana gina jirgin ƙasa ɗaya bayan ɗaya,Tarin takardar ƙarfe na Larsendole ne ya zama muhimmin kayan gini a cikin tsarin gina jirgin ƙasa na ƙarƙashin ƙasa.
Tarin takardar ƙarfe na Larsenyana da ƙarfi mai ƙarfi, haɗin kai mai ƙarfi tsakanin tudu da tudu, kyakkyawan tasirin raba ruwa, kuma ana iya sake amfani da shi. Nau'ikan tudun takarda na ƙarfe da aka saba amfani da su galibi suna da siffar U ko Z. Ana amfani da tudun takardar ƙarfe mai siffar U a cikin ginin layin dogo na ƙarƙashin ƙasa a China. Hanyoyin nutsewa da cire shi, amfani da injina iri ɗaya ne da tudun ƙarfe na I, amma hanyar gininsa za a iya raba ta zuwa tudun takarda na ƙarfe mai layi ɗaya, tudun takardar ƙarfe mai layi biyu da allo. Saboda zurfin ramin tushe yayin gina layin dogo na ƙarƙashin ƙasa, don tabbatar da daidaitonsa da kuma sauƙin gina shi, da kuma sanya shi a rufe da rufe, galibi ana amfani da tsarin allo.
Tsawon tarin takardar ƙarfe na Larsen mita 12, mita 15, mita 18, da sauransu, tsawon tarin takardar ƙarfe na tashar mita 6 ~ 9, samfurin da tsawon ana ƙayyade su ta hanyar lissafi. Tushen takardar ƙarfe yana da ƙarfi mai kyau. Bayan an kammala gina ramin tushe, ana iya cire tarin takardar ƙarfe a sake yin amfani da shi. Ginawa mai sauƙi da ɗan gajeren lokacin gini; Tushen takardar ƙarfe na tashar ba zai iya toshe ruwa ba, a yankin da ke da zurfin ruwan ƙasa, ya kamata a ɗauki matakan keɓewa ko ruwan sama. Tushen takardar ƙarfe na tashar yana da rauni a lanƙwasa, wanda galibi ana amfani da shi don ramin tushe ko rami mai zurfin ≤4m, kuma ya kamata a sanya anga mai tallafi ko ja a saman. Ƙarfin tallafi ƙarami ne kuma nakasar bayan haƙa ramin yana da girma. Saboda ƙarfin lanƙwasawa mai ƙarfi, ana amfani da tarin takardar ƙarfe na Larsen galibi don zurfin ramin tushe na mita 5 ~ 8m tare da ƙarancin buƙatun muhalli, ya danganta da shigarwar tallafi (anga ja).
Lokacin Saƙo: Yuni-14-2023


