Bambanci tsakaninBututun Karfe Mai ZafikumaBututun Karfe Masu Sanyi 1:
A wajen samar da bututun da aka yi wa birgima mai sanyi, sashinsa na iya samun wani matakin lanƙwasa, lanƙwasawa yana taimakawa wajen ɗaukar nauyin bututun da aka yi wa birgima mai sanyi. A wajen samar da bututun da aka yi wa birgima mai zafi, ba a yarda sashinsa na giciye ya sami wani yanayi na lanƙwasawa na gida ba, wanda zai shafi tsawon lokacin aikinsa.
Bambancin bututun da aka yi wa zafi da bututun da aka ja da sanyi 2:
Ganin cewa tsarin samar da bututun da aka yi wa sanyi da kuma bututun da aka yi wa zafi ya bambanta, hakan ya sa girmansu ya yi daidai da girmansa. Gabaɗaya, bututun da aka yi wa sanyi ya fi daidaiton bututun da aka yi wa zafi, saman kuma ya fi kyau.
Bambanci tsakanin bututun da aka yi amfani da shi mai zafi da bututun da aka yi amfani da shi mai sanyi 3:
Tsarin samar da bututun da aka yi da sanyi da kuma bututun da aka yi da zafi ya bambanta. Bututun da aka yi da sanyi a cikin samar da ƙera shi, buƙatar ɗaukar nauyin tsarin fushi, maganin dumama, fasahar hudawa, tsarin birgima mai zafi, maganin buguwa, aikin tsinkewa, maganin phosphating, tsarin zane mai sanyi, maganin annealing, maganin miƙewa, tsarin yanke bututu, da kuma duba samfurin da aka gama, maganin marufi.
Duk da cewa bututun da aka yi wa zafi suna buƙatar aiwatar da tsarin fushin bututun, maganin dumama, hudawa da kuma samar da shi, maganin birgima, maganin girma, maganin gadon sanyi, maganin miƙewa, maganin sauyawa, da kuma duba na ƙarshe da kuma maganin marufi. Daga waɗannan gabatarwar, ana iya ganin wasu bambance-bambance a cikin hanyoyin aikinsu.
Bambancin bututun da aka yi wa zafi da bututun da aka ja da sanyi 4:
Bututun da aka yi wa birgima da bututun da aka yi wa birgima mai zafi suma sun ɗan bambanta, wannan saboda a cikin samar da ƙera ƙera, ana haifar da damuwar da ta rage ta hanyoyi daban-daban. Wannan yana haifar da hanyar da bututun da aka yi wa birgima mai sanyi ke birgima, yayin da matsin da ya rage na bututun da aka yi wa birgima mai zafi sirara ne.
Bambancin bututun da aka yi wa zafi da bututun da aka ja da sanyi 5:
Saboda tsarin samar da bututun da aka yi amfani da shi wajen ...
Haka kuma za a iya bambanta su ta hanyar waɗannan masu zuwa:
Tsarin samarwa: bututun da aka yi birgima da zafi ana birgima shi da billet smolding a babban zafin jiki, yayin da bututun da aka ja da sanyi ana zana shi da kayan aikin injiniya a zafin ɗaki.
Daidaiton girma da kuma kammala saman: Bututun da aka ja da sanyi yawanci suna da daidaiton girma mafi girma da kuma kyakkyawan kammala saman saboda tsarin zane-zanen sanyi yana ba da ingantaccen iko da daidaiton injina mafi girma.
Halayen Inji: Ƙarfin taurin bututun da aka ja da sanyi yawanci ya fi na bututun da aka naɗe da zafi, amma tsayin ya yi ƙasa da haka. Wannan ya faru ne saboda lalacewar filastik da ke faruwa yayin aikin zanen sanyi, wanda ke haifar da ƙarfafa kayan.
Filayen da suka dace: Saboda bututun da aka ja da sanyi suna da daidaiton girma mafi girma da kuma kammala saman, ana amfani da su a fannoni masu buƙatar daidaiton girma, ingancin saman da kuma halayen injiniya, kamar injinan daidai, sassan motoci da kayan aikin masana'antu. A gefe guda kuma, ana amfani da bututun mai zafi don dalilai na tsari a ƙarƙashin buƙatun gabaɗaya saboda ƙarancin farashi da kuma isassun kayan aikin injiniya.
Lokacin Saƙo: Yuli-10-2025


