shafi

Labarai

Ka'idojin gina bututun ruwa mai rufi na ƙarfe a yanayi daban-daban da yanayi

A yanayin yanayi daban-dabanbututun ruwa mai rufi na ƙarfeGargaɗin gini ba iri ɗaya ba ne, hunturu da bazara, zafi mai yawa da ƙarancin zafi, yanayin muhalli daban-daban matakan gini suma sun bambanta.

 

1.Matakan gina bututun ruwa mai laushi a yanayin zafi mai zafi

Ø Idan aka gina siminti a lokacin zafi, ya kamata a yi amfani da ruwan gauraya don ɗaukar matakan sanyaya don daidaita zafin cika siminti ƙasa da digiri 30, kuma ya kamata a yi la'akari da tasirin zafi mai yawa akan asarar rugujewar siminti. Bai kamata a haɗa siminti da ruwa yayin jigilar kaya ba. 

Ø Idan akwai yanayi, ya kamata a rufe shi kuma a kare shi daga rana don rage zafin aikin ginin da ƙarfafawa; ana iya yayyafa ruwa a kan aikin ginin da ƙarfafawa don rage zafin, amma bai kamata a sami wani ruwa mai tsayawa ko mannewa a cikin aikin ginin ba yayin zubar da siminti.

Ø Ya kamata manyan motocin jigilar siminti su kasance suna da na'urorin haɗawa, kuma ya kamata a kare tankunan daga rana. Ø Ya kamata a haɗa siminti a hankali ba tare da katsewa ba yayin jigilar kaya kuma a rage lokacin jigilar kaya.

Ø Ya kamata a wargaza tsarin ginin idan zafin ya yi ƙasa da na rana, sannan a jiƙa saman simintin a kuma warke na tsawon kwanaki 7 bayan an wargaza tsarin ginin.

 

2.Matakan ginawabututun bututun bututun ƙarfe mai corrugateda lokacin damina

Ø Ya kamata a shirya ginin da wuri a lokacin damina, a yi ƙoƙarin shirya shi kafin ruwan sama, a kuma samar da wuraren hana ruwa shiga ramin domin hana ruwan da ke kewaye da shi shiga cikin ramin.

Ø Ƙara yawan gwajin ruwa na kayan yashi da dutse, daidaita rabon siminti akan lokaci don tabbatar da ingancin haɗa siminti.

Ø Ya kamata a ƙarfafa bututun bututun bututun ƙarfe don hana tsatsa. Ø Lokacin haɗa bututun bututun bututun ƙarfe mai rufi, ya kamata a kafa wurin matsuguni na ruwan sama na ɗan lokaci don hana zaizayar ƙasa da ruwan sama ya haifar.

Ø Ya kamata a ba da kulawa ta musamman ga kariyar layukan wutar lantarki, a rufe akwatin wutar lantarki na kayan aikin lantarki na wurin kuma a ɗauki matakan da za su hana danshi shiga, sannan a sanya wayoyi masu kariya daga iska don hana zubewa da haɗurra a cikin wutar lantarki.

 

3. Matakan gina bututun da aka yi da corrugatedbututun bututun ƙarfea lokacin hunturu

Ø Zafin yanayi yayin walda bai kamata ya zama ƙasa da -20℃ ba, kuma ya kamata a ɗauki matakai don hana dusar ƙanƙara, iska da sauran matakai don rage bambancin zafin haɗin walda. An haramta haɗin bayan walda ya taɓa kankara da dusar ƙanƙara nan da nan.

Ø Ya kamata a yi taka tsantsan wajen daidaita rabon gaurayawa da kuma faduwar siminti yayin haɗa siminti a lokacin hunturu, kuma kada a haɗa simintin da kankara da dusar ƙanƙara da kuma dunkulen daskararre. Kafin a ciyar da abinci, ya kamata a yi amfani da ruwan zafi ko tururi don wanke kwanonin gaurayawa ko ganga na injin gaurayawa. Tsarin ƙara kayan ya kamata a haɗa su a fara da ruwa, sannan a ƙara siminti bayan an ɗan haɗa su kaɗan, kuma lokacin gaurayawan ya kamata ya fi 50% tsayi fiye da haka a zafin ɗaki.

Ø Zuba siminti ya kamata ya zaɓi rana mai rana kuma ya tabbatar an kammala shi kafin ya huce, kuma a lokaci guda, ya kamata a rufe shi da ruwa kuma a kula da shi, kuma kada a daskare shi kafin ƙarfin simintin ya kai ga buƙatun ƙira.

Ø Zafin siminti da aka fitar daga injin bai kamata ya zama ƙasa da 10 ℃ ba, kayan aikin jigilar sa ya kamata su kasance suna da ma'aunin kariya, kuma ya kamata ya ƙara rage lokacin jigilar sa, zafin da ke cikin mold bai kamata ya zama ƙasa da 5 ℃ ba.

Ø Ya kamata motocin jigilar siminti su kasance suna da matakan kiyaye zafi, kuma su rage lokacin jigilar siminti.

 


Lokacin Saƙo: Yuli-27-2025

(Wasu daga cikin abubuwan da ke cikin wannan gidan yanar gizon an sake buga su ne daga Intanet, an sake buga su don isar da ƙarin bayani. Muna girmama ainihin, haƙƙin mallaka na asalin marubucin ne, idan ba za ku iya samun tushen fahimtar fahimi ba, tuntuɓi don sharewa!)