Ìsopọ̀ láàárín àwọn àwo alábọ́dé àti àwọn páálí tí ó wúwo àti àwọn páálí tí ó ṣí sílẹ̀ ni pé àwọn méjèèjì jẹ́ irú àwọn àwo irin tí a lè lò ní onírúurú iṣẹ́-ọnà àti iṣẹ́-ọnà ilé-iṣẹ́. Nítorí náà, kí ni ìyàtọ̀?
Ṣí páálí tí ó ṣí sílẹ̀Àwo pẹlẹbẹ ni a rí láti inú ṣíṣí kiriawọn okun irin, tí ó sábà máa ń ní ìwọ̀n tín-tín díẹ̀.
Àwo alábọ́dé àti àwo tó wúwo: Ó tọ́ka síàwọn àwo irinpẹ̀lú sisanra tó pọ̀ sí i, tí a sábà máa ń lò ní àwọn ipò tó nílò agbára tó ga jù.
Àwọn ìlànà pàtó:
Sáàlì tí a ṣí sílẹ̀: Ìwọ̀n rẹ̀ sábà máa ń wà láàrín 0.5mm àti 18mm, àwọn ìbú tí ó wọ́pọ̀ sì jẹ́ 1000mm, 1250mm, 1500mm, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Àwọn àwo aláwọ̀ dúdú àti àwọn àwo wúwo ni a pín sí oríṣi mẹ́ta: A. Àwọn àwo aláwọ̀ dúdú pẹ̀lú ìwúwo láti 4.5mm sí 25mm. B. Àwọn àwo wúwo pẹ̀lú ìwúwo láti 25mm sí 100mm. C. Àwọn àwo wúwo pẹ̀lú ìwúwo tó ju 100mm lọ. Àwọn ìbú gbogbogbò jẹ́ 1500mm sí 2500mm, gígùn wọn sì lè dé mítà 12.
Ohun èlò:
Àwọn ohun èlò tí a sábà máa ń lò ni àwọn irin oníṣẹ́ ọnà bíi Q235/Q345, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Àwọn Ohun Èlò: A ń lò ó dáadáa nínú iṣẹ́ ìkọ́lé, iṣẹ́ ẹ̀rọ, ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ àti àwọn ilé iṣẹ́ míìrán, ó sì dára fún ṣíṣe àwọn ohun èlò ìṣètò tó rọrùn.
Àwo alábọ́dé àti àwo tó wúwo: Àwọn ohun èlò tó wọ́pọ̀ ní nínúQ235/Q345/Q390, ati bẹẹ bẹẹ lọ, ati awọn irin alloy ti o ni agbara giga.
Àwọn Ohun Èlò: A ń lò ó nínú àwọn afárá, ọkọ̀ ojú omi, àwọn ohun èlò ìfúnpá àti àwọn ilé mìíràn tó wúwo.
Iyatọ
Sisanra: Àwo tí a ṣí sílẹ̀ máa ń fẹ́ẹ́rẹ́, nígbà tí àwo tí ó nípọn àárín sì máa ń fẹ́ẹ́rẹ́.
Agbára: Nítorí pé ó nípọn tó pọ̀, àwo alábọ́dé ní agbára tó ga jù.
Ohun elo: Slab ti a ṣi silẹ dara fun apẹrẹ fẹẹrẹfẹ, lakoko ti awo alabọde ti o nipọn dara fun awọn ẹya ti o wuwo.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-14-2025
