(1) farantin ƙarfe mai sanyi da aka birgima saboda wani mataki na taurarewar aiki, tauri yana da ƙasa, amma yana iya samun mafi kyawun rabon ƙarfin lanƙwasa, wanda ake amfani da shi don takardar lanƙwasa sanyi da sauran sassa.
(2) farantin sanyi ta amfani da saman da aka birgima mai sanyi ba tare da fatar da aka yi wa oxidized ba, inganci mai kyau. Farantin ƙarfe mai zafi ta amfani da saman da aka birgima mai zafi ta amfani da oxide, kauri farantin yana da bambanci.
(3) ƙarfin farantin ƙarfe mai zafi da kuma faɗin saman ba shi da kyau, farashin ya yi ƙasa, yayin da farantin da aka yi wa ado da sanyi yana da kyau, ƙarfi, amma ya fi tsada.
(4) ana raba birgima zuwa farantin ƙarfe mai sanyi da mai zafi, tare da zafin sake yin birgima a matsayin wurin bambancewa.
(5) Birgima a cikin sanyi: galibi ana amfani da birgima a cikin sanyi wajen samar da tsiri, saurin birgimarsa ya fi girma. Farantin ƙarfe mai zafi: zafin birgima a cikin zafi yana kama da na ƙirƙira.
(6) Faɗin farantin ƙarfe mai zafi da aka yi birgima ba tare da faranti ba ya zama launin ruwan kasa baƙi, saman farantin ƙarfe mai sanyi da aka yi birgima ba tare da faranti ba launin toka ne, kuma bayan an yi faranti, ana iya bambanta shi da santsi na saman, wanda ya fi na farantin ƙarfe mai zafi da aka yi birgima.
Ma'anar tsiri mai zafi da aka yi birgima
Faɗin tsiri mai zafi bai kai ko daidai da 600mm ba, kauri na farantin ƙarfe 0.35-200mm da kauri na tsiri na ƙarfe 1.2-25mm.
Matsayin Kasuwar Zane Mai Zafi da Tsarin Ci gaba
Karfe mai zafi da aka yi birgima yana ɗaya daga cikin manyan nau'ikan kayayyakin ƙarfe, waɗanda ake amfani da su sosai a masana'antu, noma, sufuri da gini, kuma a lokaci guda kamar na'urar sanyaya sanyi,bututun da aka welded, ƙarfe mai sanyi da sauran kayan aiki don samar da kayan aikin sa a cikin fitar da ƙarfe na shekara-shekara na China a cikin jimlar adadin babban rabo na babban rawar da ke takawa wajen samar da ƙarfe mai birgima.
A cikin ƙasashen da suka ci gaba a masana'antu,farantin birgima mai zafikuma ƙarfe mai tsiri ya kai kusan kashi 80% na jimillar fitowar faranti da ƙarfe mai tsiri, wanda ya kai sama da kashi 50% na jimillar samar da ƙarfe, kuma a kasuwar duniya ana fafatawa a matsayin jagora.
A ƙasar Sin, kayayyakin ƙarfe masu tsiri mai zafi, waɗanda aka yi da hot-bill, sun kai ƙarancin kauri na 1.8mm, amma a zahiri, ƙananan masana'antun ne ke samar da ƙarfe mai tsiri mai zafi wanda kaurinsa bai wuce 2.0mm ba, koda kuwa kunkuntar tsiri ne, kauri na samfurin gabaɗaya ya fi 2.5mm.
Saboda haka, wani muhimmin ɓangare na fatan cewa kauri na tsiri mai ƙasa da 2mm a matsayin masu amfani da kayan masarufi, dole ne su yi amfani da tsiri mai sanyi da aka birgima.
Zaren Sanyi Mai Birgima
Zaren ƙarfe mai sanyi: ƙarfe a cikin zafin sake yin amfani da shi a ƙasa da nakasawar birgima ana kiransa da naɗawa mai sanyi, gabaɗaya yana nufin ba a dumama zaren kuma ana yin birgima kai tsaye a zafin ɗaki. Layin da aka yi wa laƙabi da sanyi yana iya yin zafi idan aka taɓa shi, amma har yanzu ana kiransa da laƙabi da sanyi.
Samfurin da aka yi da sanyi zai iya samar da adadi mai yawa na daidaito da kyakkyawan aiki na farantin ƙarfe da tsiri, mafi mahimmancin fasalinsa shine ƙarancin zafin aiki, idan aka kwatanta da samar da birgima mai zafi, yana da fa'idodi masu zuwa:
(1) Kayayyakin tsiri masu sanyi da aka yi birgima daidai suke da girma kuma kauri iri ɗaya ne, kuma bambancin kauri a cikin tsiri gabaɗaya bai wuce 0.01-0.03mm ko ƙasa da haka ba, wanda zai iya cika buƙatun haƙuri mai inganci gaba ɗaya.
(2) Za a iya samun siririn tsiri waɗanda ba za a iya samar da su ta hanyar birgima mai zafi ba (mafi siririn zai iya zama har zuwa 0.001mm ko ƙasa da haka).
(3) Ingancin saman samfuran da aka yi birgima da sanyi ya fi kyau, babu wani tsiri mai zafi da ke bayyana a cikin rami, an matse shi cikin ƙarfe oxide da sauran lahani, kuma ana iya samar da shi bisa ga buƙatun mai amfani na bambancin ƙaiƙayin saman tsiri (surface mai sheƙi ko surface mai rami, da sauransu), don sauƙaƙe sarrafa tsari na gaba.
(4) Karfe mai santsi da aka yi birgima yana da kyawawan halaye na injiniya da kaddarorin sarrafawa (kamar ƙarfi mafi girma, ƙarancin iyaka mai yawa, kyakkyawan aikin zane mai zurfi, da sauransu).
(5) Ana iya cimma birgima mai sauri da cikakken birgima mai ci gaba, tare da babban yawan aiki.
Rarraba karfe mai santsi da aka yi da tsiri mai sanyi
An raba ƙarfe mai santsi zuwa nau'i biyu: baƙi da mai haske.
(1)bakin tsiri mai annealed: tsiri mai sanyi da aka naɗe kai tsaye ana dumama shi zuwa zafin annealing, launin saman saboda yawan zafin jiki da iska ke fitarwa. Sifofin jiki suna zama masu laushi, galibi ana amfani da su don tsiri na ƙarfe sannan a tsawaita matsin lamba, tambari, da nakasa na babban aikin zurfafa.
(2) tsiri mai haske mai ƙyalli: kuma an yi amfani da baƙin ƙarfe annealed, babban bambanci shine cewa dumama ba ta da alaƙa da iska, tare da an kare nitrogen da sauran iskar gas marasa aiki, launin saman don kulawa da kuma tsiri mai sanyi, ban da amfani da baƙin ƙarfe annealed kuma ana amfani da shi don saman saman nickel plating da sauran hanyoyin magance su, kyakkyawa da karimci.
Bambancin ƙarfe mai haske da baƙin ƙarfe mai faɗuwa: kaddarorin injiniya kusan iri ɗaya ne, ƙarfe mai haske yana cikin baƙin ƙarfe mai faɗuwa bisa ga fiye da mataki ɗaya na magani mai haske.
Amfani: Baƙar fata mai faduwa galibi ana yin samfuran ƙarshe kafin a yi amfani da shi don yin wasu gyaran shimfidar wuri, ana iya buga ƙarfe mai haske kai tsaye zuwa samfuran ƙarshe.
Bayanin ci gaban samar da ƙarfe mai sanyi
Fasahar samar da tsiri mai sanyi alama ce mai mahimmanci ta matakin ci gaban masana'antar ƙarfe.Farantin ƙarfe mai siriri don motoci, injunan noma, masana'antar sinadarai, gwangwani na abinci, gini, kayan lantarki da sauran amfani da masana'antu, amma kuma yana da alaƙa kai tsaye da rayuwar yau da kullun,kamar firiji na gida, injinan wanki, talabijin da sauran buƙatun farantin ƙarfe mai siriri. Saboda haka, a wasu ƙasashe masu ci gaba a fannin masana'antu, farantin ƙarfe mai siriri ya zama babban ɓangare na ƙaruwar ƙarfe kowace shekara, a cikin farantin ƙarfe mai siriri, ƙarfe mai tsiri, da samfuran da aka yi da sanyi suna da babban ɓangare.
Lokacin Saƙo: Maris-06-2024
