A zamanin da, ana yin bututu da abubuwa kamar itace ko dutse, mutane sun sami sabbin hanyoyi mafi kyau don ƙera bututu mai ƙarfi da sassauƙa. To, sun gano wata hanya mai mahimmanci ita ce Walda. Walda tsari ne na narkar da ƙarfe guda biyu tare ta amfani da zafi don su haɗu. Wannan yana sa bututun su fi ƙarfi fiye da itace ko dutse.
MeneneBututun da aka haɗa?
Bututun walda - Wannan nau'in bututun ƙarfe ne da ake yi ta hanyar dumama farantin murfi mai zafi, da farko ana haɗa shi sannan a samar da shi ta amfani da kayan aiki mai birgima. Bututu irin wannan yana da kariya sosai kuma yana da amfani sosai a fannoni da yawa na rayuwarmu. Misali, ana amfani da bututun walda a kan bututun mai da iskar gas inda ake aika mai, ana rarraba ruwa ta hanyar wucewar ruwa mai tsafta zuwa gidaje da kuma sarrafa motoci ko jiragen sama. Wannan yana nuna yadda bututun walda na ƙarfe yake da amfani da ƙarfi.
Farkon Bututun da aka Walda
Farkon farkon labarin bututun da aka haɗa ya fara ne a shekarar 1808. A wannan lokacin, ana amfani da injunan tururi don tuƙa injuna da yawa. Duk da haka, ba da daɗewa ba suka gano cewa ana buƙatar bututun ƙarfe don jure matsin lamba da yanayin zafi mai yawa na geezers da ke kwararar tururi. Sakamakon haka suka fara ƙoƙarin yinBututun da aka welded na ERWwanda zai iya jure wa waɗannan yanayi.
Da farko samun walda mai kyau kusan ba zai yiwu ba. Walda da ke kan waɗannan harsashi na farko sun yi kuskure, inda suka ruguje a ƙarƙashin matsin lamba na tururi na farko. Daga baya, mutane sun koyi walda da kyau. Sun ɗauki sabbin dabaru waɗanda suka taimaka wa walda ta yi laushi. Sun ƙirƙiro hanyoyin ƙarfafa ƙarfe da haɗin gwiwa masu inganci, wanda ya inganta ingancin bututu.
Yaya Muke Yin Bututun Walda A Yau?
Kamar yadda muka sani a yau, aikin yana ba mu hanyoyi masu kyau na yin bututun walda. Babban hanyarmu ita ce Welding Resistance Electrical ko ERW a takaice. Ana wuce ƙarfin lantarki mai ƙarfi ta hanyar ƙarfe don narke shi da kuma yin walda mai ƙarfi. Wannan hanyar tana da sauri da inganci, haka kuma tana samar da haɗin bututu masu inganci masu aminci na dogon lokaci.
Manyan bututun walda suna samar da muhimmin ɓangare na bututun walda; Babban ikon da ake da shi a aikace-aikacen yanzu shine ƙarfinsa mai girma. Waɗannan walda suna da ƙarfin matsin lamba da zafin jiki mai yawa. Bututun walda sun dace da ɗaukar ruwa, iskar gas har ma da gini.
Muhimmancin Bututun da aka Walda
An san cewa bututun da aka haɗa da walda suna da rahusa, don haka yana da fa'ida ɗaya tak da bututun da aka haɗa da walda yake da shi fiye da waɗanda ba su da sumul. Yana da rahusa fiye da ƙera wasu nau'ikan bututu, haka kuma yana da sauƙin walda. Shi ya sa bututun da aka haɗa galibi su ne zaɓin da masana'antu kamar mai da iskar gas, gini ko masana'antu ke amfani da su a waɗannan lokutan.
Neman Gaba
Yanzu, yayin da muke dogara da sabbin bututun walda a duniyarmu ta zamani fiye da da, yana da matuƙar muhimmanci kada wannan neman inganci da kirkire-kirkire ya ɓace. Akwai hanyoyin da za mu iya inganta tsarin walda koyaushe. Bugu da ƙari, dole ne mu ci gaba da inganta ƙarfi da amincin wannan ƙarfe.
Lokacin Saƙo: Afrilu-02-2025
