Bututun bututun ruwa mai rufi da aka yi da galvanized corrugatedyana nufin bututun ƙarfe mai lanƙwasa da aka shimfiɗa a cikin magudanar ruwa a ƙarƙashin hanya, layin dogo, an yi shi da farantin ƙarfe na carbon Q235 wanda aka naɗe ko aka yi shi da bello mai zagaye na takardar ƙarfe mai zagaye, sabuwar fasaha ce. Kwanciyar aikinsa, shigarwa mai sauƙi, kariya ga muhalli mai kyau, fa'idodin araha masu rahusa suna maye gurbin simintin gargajiya da aka ƙarfafa cikin sauri a cikin ginin manyan hanyoyi, damar ci gaba suna da faɗi sosai, galibi ana amfani da su a hanyoyi, gadoji, tashoshi, ganuwar riƙewa da ma'adanai daban-daban, tallafin bango na riƙe hanya, ƙarfafa tsoffin gadoji da magudanar ruwa, ramuka, ramin magudanar ruwa na ƙarƙashin ƙasa, magudanar tserewa da sauran ayyuka da yawa.
Bukatun asali don duba ingancibututun bututun bututun ƙarfe na galvanized
(1) Dole ne a haɗa monomer ɗin bututun bututun kwalaben da aka yi da galvanized corrugated tare da takardar shaidar ingancin samfura lokacin da ake barin masana'antar, babu wata takardar shaidar da ta cancanta da za ta bar masana'antar.
(2) Dole ne a duba bututun bututun da aka yi da galvanized corrugated guda-guda bayan an kai shi wurin ginin. Ba za a yi amfani da farantin ƙarfe mai nakasa ba yayin jigilar kaya.
(3) Dole ne ƙarfin ɗaukar harsashin ya cika buƙatun lissafi. An haramta haƙa fiye da kima, cikewa da kuma kula da ɗagawa.
(4) bututun bututun bututun da aka yi da corrugated, domin tabbatar da cewa haɗin gwiwa ya yi ƙarfi, dole ne ya tsaftace haɗin.
(5) Shigar da bututun bututun bututun da aka yi da corrugated ya kamata ya kasance santsi, kada a juya gangaren ƙasan bututun, kuma kada a sami ƙasa, gini da sauran tarkace a cikin bututun.
(6) Dole ne a ɗauki matakai masu inganci don tabbatar da ingancin ƙasan bututun bututun da aka yi da corrugated.
(7) Bayan an matse ƙulli mai ƙarfi sosai, ya kamata a shafa haɗin da abin rufewa mai hana ruwa shiga (ko kwalta mai zafi), sannan a rufe haɗin da wani abu mai hana lalatawa.
Idan aka kwatanta da bututun siminti mai ƙarfi, bututun siminti mai galvanized yana da fa'idodi masu zuwa:
1, bututun bututun bututun da aka yi da corrugated yana da sauƙin kulawa, kawai yi aiki mai kyau na kariyar bango na ciki.
2. Bututun bututun ruwa mai rufi da aka yi da roba yana da fa'idodi na tattalin arziki a yankin daskararre na tsaunukan tsaunuka da kuma yankin tudun ƙasa mai laushi.
3, bututun bututun bututun da aka yi da corrugated bayan an yi masa maganin hana tsatsa mai ƙarfi.
4, bututun bututun bututun da aka yi da corrugated mai kyau, kyakkyawan tsari, yanayin yanayin ƙasa mai rikitarwa akan sashin juriya na nakasa.
5, bututun bututun bututun da aka yi da corrugated mai kyau yana da kyakkyawan juriyar zafi zuwa yankin daskararru na matsalar ƙasa, ƙaramin kwanciyar hankali ne, ga gadon hanya.
6, bututun bututun da aka yi da corrugated yana ɗaukar samar da kayayyaki a masana'antu, samarwa ba ta shafar muhalli kuma yana da amfani ga kula da inganci.
7, gina bututun bututun bututun da aka yi da corrugated, gajeren lokacin gini, nauyi mai sauƙi, shigarwa mai sauƙi, a cikin babban yanki don rage yawan amfani da hannu, kuma ana iya gina shi a lokacin hunturu.
Mai ƙera bututun Culvert mai corrugated
Lokacin Saƙo: Afrilu-13-2023



