I-Beam: Ààlà rẹ̀ jọ ohun kikọ èdè Ṣáínà “工” (gōng). Àwọn flanges òkè àti ìsàlẹ̀ nípọn ní inú àti pé wọ́n tinrin ní ìta, wọ́n ní ìwọ̀n òkè tó tó 14% (tó jọ trapezoid). Aṣọ náà nípọn, àwọn flanges náà nípọn, àwọn etí rẹ̀ sì yípadà láìsí ìṣòro pẹ̀lú àwọn igun yípo.
Mo tànni a yàn nípa gíga wẹ́ẹ̀bù wọn (ní sẹ̀ǹtímítà), fún àpẹẹrẹ, “16#” túmọ̀ sí gíga wẹ́ẹ̀bù ti 16 cm.
Ilana Iṣelọpọ: A maa n ṣe é nipasẹ lilo hot-rolling ni iṣẹ akanṣe kan, ti o funni ni irọrun ati idiyele ti o kere si. Nọmba kekere ti awọn igi I ni a ṣe nipasẹ awọn ilana alurinmorin.
Àwọn igi I ni a sábà máa ń lò gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun èlò igi nínú àwọn ohun èlò irin. Nítorí ìwọ̀n wọn kéré sí i, wọ́n dára fún lílò pẹ̀lú àwọn ìpele kúkúrú àti àwọn ẹrù tí ó fúyẹ́.
Àwọn ìró H:
Àwọn Ìlà H: Ó jọ lẹ́tà “H,” tí ó ní àwọn ìlẹ̀kùn tí ó nípọn dọ́gba tí ó ń ṣiṣẹ́ ní ìpele kan náà. Gíga apá àti fífẹ̀ ìlẹ̀kùn máa ń pa ìwọ̀n tí ó wà ní ìwọ́ntúnwọ̀nsì mọ́, pẹ̀lú àwọn etí tí ó ní igun ọ̀tún àti ìṣọ̀kan gbogbogbò tí ó dára síi. Àmì ìlẹ̀kùn H jẹ́ ohun tí ó díjú jù: fún àpẹẹrẹ, H300×200×8×12 túmọ̀ sí gíga, fífẹ̀, ìfúnpọ̀ wẹ́ẹ̀bù, àti ìfúnpọ̀ ìlẹ̀kùn ní ìpele kọ̀ọ̀kan.
Ilana Iṣelọpọ: A ṣe é ní pàtàkì nípasẹ̀ lílo gbóná-yípo. A tún ṣe àwọn H-beams kan nípa lílo àwọn àwo irin mẹ́ta papọ̀. Àwọn H-beams gbígbóná-yípo ní ìlànà tí ó díjú tí ó nílò àwọn ọlọ ìyípo pàtàkì, èyí tí ó yọrí sí iye owó gíga—tó fẹ́rẹ̀ẹ́ tó 20%-30% ju I-beams lọ.
Ìlà HWọ́n sábà máa ń lò wọ́n nínú àwọn ohun èlò irin bí àwọn ọ̀wọ́n tí ń gbé ẹrù. Nítorí ìwọ̀n wọn tóbi, wọ́n sábà máa ń lò wọ́n nínú àwọn ipò tó ní í ṣe pẹ̀lú àwọn ìgbà gígùn àti àwọn ẹrù tó wúwo.
Afiwe Iṣe-ṣiṣe
| Àmì | Ìlà-ìlà-ìlà | Ìlà H |
|---|---|---|
| Àìtẹ̀mọ́lẹ̀ | Aláìlera (ìfọ́n tóóró, ìfọkànsí wahala) | Agbára (flenge gbooro, agbara iṣọkan) |
| Àìfaradà torsion | Kò dára (ó rọrùn láti yí padà) | O tayọ (ìbáramu apakan giga) |
| Iduroṣinṣin ẹgbẹ | O nilo atilẹyin afikun | Ohun ìní "anti-mimu" tí a kọ́ sínú rẹ̀ |
| Lilo ohun elo | Kekere (ìtẹ̀sí flange máa ń fa ìdọ̀tí irin) | Fipamọ irin 10%-15% |
Báwo ni mo ṣe lè pàṣẹ fún àwọn ọjà wa?
Pípèsè ọjà irin wa rọrùn gan-an. O kan nilo lati tẹle awọn igbesẹ isalẹ:
1. Ṣe àwárí ojú òpó wẹ́ẹ̀bù wa láti rí ọjà tó tọ́ fún àìní rẹ. O tún le kàn sí wa nípasẹ̀ ìránṣẹ́ ojú òpó wẹ́ẹ̀bù, ìmeeli, WhatsApp, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ láti sọ fún wa àwọn ohun tí o fẹ́.
2. Nígbà tí a bá gba ìbéèrè ìsanwó rẹ, a ó dá ọ lóhùn láàrín wákàtí 12 (tí ó bá jẹ́ ìparí ọ̀sẹ̀, a ó dá ọ lóhùn ní kíákíá ní ọjọ́ Ajé). Tí o bá ń yára gba ìsanwó, o lè pè wá tàbí kí o bá wa sọ̀rọ̀ lórí ayélujára, a ó sì dáhùn àwọn ìbéèrè rẹ, a ó sì fún ọ ní ìwífún síi.
3. Jẹ́rìí àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ àṣẹ náà, bí àpẹẹrẹ ọjà náà, iye rẹ̀ (tó sábà máa ń bẹ̀rẹ̀ láti inú àpótí kan, tó tó 28tons), iye owó rẹ̀, àkókò ìfijiṣẹ́ rẹ̀, àwọn òfin ìsanwó rẹ̀, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. A ó fi ìwé ẹ̀rí ìjẹ́rìí rẹ ránṣẹ́ sí ọ.
4. Ṣe ìsanwó náà, a ó bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ náà ní kíákíá bí ó ti ṣeé ṣe, a ó gba gbogbo onírúurú ọ̀nà ìsanwó, bíi: ìfiránṣẹ́ telegraph, lẹ́tà gbèsè, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
5. Gba àwọn ọjà náà kí o sì ṣàyẹ̀wò dídára àti iye wọn. Àkójọ àti fífi ránṣẹ́ sí ọ gẹ́gẹ́ bí o ṣe fẹ́. A ó tún pèsè iṣẹ́ lẹ́yìn títà ọjà fún ọ.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-28-2025
